Text copied!
CopyCompare
Kàddug Yàlla gi - Luug - Luug 4

Luug 4:5-21

Help us?
Click on verse(s) to share them!
5Seytaane yéege na ko itam, won ko mboolem nguuri àddina, ci xef ak xippi.
6Seytaane ne Yeesu: «Yaw laay may mboolem kilifteef gii ak daraja ji mu àndal, ndax man lees ko jox, te ku ma soob laa koy may.
7Kon nag soo ma sujjóotalee, yaa moom lépp.»
8Yeesu ne ko: «Bindees na ne: “Boroom bi sa Yàlla ngay sujjóotal, te moom doŋŋ ngay jaamu.”»
9Seytaane yóbbu na ko Yerusalem, aj ko ca njobbaxtalu kër Yàlla ga, ne ko: «Ndega yaa di Doomu Yàlla, tëbeel fii, wàcc,
10ndax bindees na ne: “Ay malaakaam lay jox ndigal ci sa mbir, ñu sàmm la,
11te seeni loxo lañu lay leewoo, ba doo fakktaloo aw doj.”»
12Yeesu ne ko: «Bindees na ne: “Bul seetlu Boroom bi sa Yàlla.”»
13Seytaane lalal na Yeesu gépp fiir ba sottal, doora dem, bàyyi ko ab diir.
14Ba loolu amee Yeesu dellu Galile ci manoorey Noo gi, ab jëwam nag law ca diiwaan ba bépp ba mu daj.
15Muy jàngle ca seeni jàngu, ñépp di ko kañ.
16Yeesu moo dikkoon Nasaret ga mu fekk baax, daldi dugg ca jàngu ba, na mu ko baaxoo woon ci bésub Noflaay. Mu taxaw ngir biral ab dog.
17Ñu jox ko téereb Yonent Yàlla Esayi. Mu ubbi téere bi, gis dog bi ñu bind ne:
18«Noowug Boroom baa ngi fi sama kaw, moo ma fal, ngir ma yégal néew-doole yi xibaaru jàmm bi. Da maa yebal ngir ma yégal jaam yi ne dees na leen goreel, yégal gumba yi ne dinañu gis, yégal ñi ñu not, ne dees na leen jot,
19tey yégle atum yiw wu Boroom bi.»
20Ci kaw loolu mu ub téere bi, delloo ko jawriñ ba, daldi toog. Ña ca jàngu ba ñépp nag ne ko jàkk.
21Mu àddu, ne leen: «Tey jii la mbind mii mat, ngeen dégg.»

Read Luug 4Luug 4
Compare Luug 4:5-21Luug 4:5-21