Text copied!
Bibles in Wolof

Kàddu yu Xelu 31:10-29 in Wolof

Help us?

Kàddu yu Xelu 31:10-29 in Kàddug Yàlla gi

10 Jeeg bu jàmbaare, ndaw lu jafe, ba rawati gànjar!
11 Jëkkër ja da koy wóolu, te jëkkër ja day am xéewal, du ko ñàkk.
12 Day defal jëkkëram lu baax, du ko lor, tey ànd ak bakkan.
13 Day wut kawari gàtt aki wëñ, di ca liggéeye mbégte.
14 Day mel ni gaalu jula, di jëli dundam fu sore.
15 Day jóg te bët setul, di waajal njëlu njabootam, ak a sas ay janqam.
16 Day seetlu ab tool, jënd ko, sàkk ciw ñaqam, jëmbat tóokër.
17 Day gañu di góor-góorlu, ak a dëgëral përëg ya.
18 Day gis njartel liggéeyam, te làmpam du fey guddi.
19 Ma ngay yor poqe ak këccu, di ëcc.
20 Day jox ku ñàkk, di sàkkal néew-ji-doole.
21 Tiitul ci njaboot gi sedd bu metti, ndax ñoom ñépp ay tegley yére.
22 Mooy sàkkal boppam ay malaan, ay yéreem mucc ayib te yànj.
23 Dees na ràññee jëkkëram ca pénc ma, fa muy toog ca magi réew ma.
24 Ndaw su ni mel day ràbb ay yére, di jaay, aki gañaay, di jox jaaykat yi.
25 Faaydaak jom la làmboo, te ëllëg ubul boppam.
26 Day wax lu xelu, di digle ngor.
27 Jigéen jooju mooy bàyyi xel ci njabootam, te du nangoo yàccaaral.
28 Doom ya dañu ko naan: «Jarawlakk!» jëkkër ja di ko gërëm naan:
29 «Jeeg bu jàmbaare bare na, waaye yaw, yaa ci raw.»
Kàddu yu Xelu 31 in Kàddug Yàlla gi