Text copied!
CopyCompare
Kàddug Yàlla gi - Luug - Luug 1

Luug 1:31-77

Help us?
Click on verse(s) to share them!
31Dinga ëmb, ba jur doom ju góor; nanga ko tudde Yeesu.
32Ku màgg lay doon, te dees na ko wooye Doomu Aji Kawe ji. Boroom bi Yàlla moo koy jagleel nguurug Daawuda maamam.
33Mooy nguuru fi kaw waa kër Yanqóoba ba fàww, te nguuram du foq mukk.»
34Ci kaw loolu Maryaama laaj malaaka mi ne ko: «Nu loolu di ame, te man xawma góor?»
35Malaaka mi ne ko: «Noo gu Sell gi mooy wàccsi ci yaw, dooley Aji Kawe ji yiir la. Moo tax itam ku Sell kiy juddoo ci yaw, dees na ko wooye Doomu Yàlla.
36Te kat Elisabet sa mbokk mi itam ëmb na doom ju góor te fekk ko màggat. Ki ñu doon wooye jigéen ju jaasir, mu ngi nii ci juróom benni weeram,
37ndax Yàlla, dara tëwu ko.»
38Maryaama daldi ne: «Maa ngi, di jaamub Boroom bi. Nii nga waxe, na ame noonu ci man.» Ba loolu amee malaaka ma bàyyikoo ca moom, dem.
39Ci fan yooyu la Maryaama fabu gaaw, jëm diiwaanu tund ya, ca dëkkub Yude,
40ba Sàkkaryaa dëkke. Mu agsi ca kër ga, nuyu Elisabet.
41Naka la Elisabet dégg nuyoob Maryaama, doom ja mu ëmb yëngu ca biiram. Elisabet daldi feese Noo gu Sell gi.
42Mu àddu ca kaw ne: «Yaa gëna barkeel ci jigéen ñi, sa doom ji nga ëmb it barkeel na!
43Ana ku ma doon ba sama ndeyu Sang di ma seetsi?
44Naka la sa kàddug nuyoo tàbbi sama nopp rekk, sama doom ji yëngu ci sama biir bi ndax bég.
45Ndokklee yaw mi gëm ne mbir mi ñu la yégal, te mu tukkee ci Boroom bi dina sotti!»
46Maryaama nag ne:
47«Sama xol laay màggale Boroom bi, samag noo laay bége Yàlla mi may musal,
48moo geesu bii jaamam bu tekkeedi, ba maasoo maas doxe fi wooye ma boroom mbég mi,
49nde Kiy Boroom doole moo ma defal jaloore, sellnga ñeel naw turam.
50«Yërmandeem a ñeel ay ragalkatam, maas ci kaw maas.
51Dooley loxoom la defe ay jaloore, tasaare ñi jikkowoo réy-réylu,
52wàccee buur yi ci seeni gàngune, yékkati baadoolo yi.
53Ñi xiif, mu reggal leen lu neex, ñi duunle, mu dàqe loxoy neen.
54Moo wallu bànni Israyil, jaamam, bàyyee ko xel yërmandeem,
55noonee mu ko dige woon sunuy maam, ñeel Ibraayma ak askanam ba fàww.»
56Maryaama toog na fa Elisabet lu wara tollook ñetti weer, sooga ñibbi.
57Gannaaw gi Elisabet dem ba àppam mat, mu mucc, am doom ju góor.
58Dëkkandoom yaak ay bokkam yég noonu ko Boroom bi xéewalee yërmandeem, ñu bokk ak moom mbégte ma.
59Ba bés ba délsee, ñu dikk xarfalsi xale ba, bëgg koo tudde Sàkkaryaa, dippee ko baayam.
60Yaayam nag ne leen: «Déet, Yaxya lay tudd.»
61Ñu ne ko: «Waaye kenn ci say bokk tuddul noonu!»
62Ci kaw loolu ñu liyaar baayam, ngir xam nu mu bëgg ñu tudde xale bi.
63Sàkkaryaa laaj àlluwa, ñu jox ko, mu bind ci: «Yaxya mooy turam.» Ñépp waaru.
64Ca saa sa gémmiñ ga ubbiku, làmmiñ wa nangu, muy wax, daldi sant Yàlla.
65Ba loolu amee tiitaange dikkal mboolem ña leen séq, mbir moomu mépp nag doon waxtaan ca diiwaanu tundi Yude gépp.
66Ña ca dégg ñépp daldi bàyyi xel ca mbir ma, te naan: «Lu xale bii nara doon ëllëg?» ngir manoorey Boroom bee àndoon ak moom.
67Ci kaw loolu Sàkkaryaa baayu Yaxya feese Noo gu Sell gi, daldi tàmbalee biral kàddug waxyu, ne:
68«Cant ñeel na Boroom bi Yàllay Israyil, moo seetsi ñoñam, ba jot leen!
69Moo nu feeñalal Musalkat bu manoorewu, fi biir kër Daawuda jaamam ba,
70noonee mu ko waxe woon ca jant yu jëkk ya, yonentam yu sell ya woon jottli,
71moo nu musal ci sunuy noon, jële nu ci sunu loxoy mboolem bañaale.
72Moo jëfe yërmande ñeel sunuy maam, tey bàyyi xel kóllëreem gu sell,
73ak ngiñ la mu giñaloon sunu maam Ibraayma,
74ne moo nuy may nu mucce ci loxoy noon, ba man koo jaamoo xel mu dal
75ci biir sellnga ak njub ci kanamam, sunu giiru dund.
76«Ngóor si nag yaw, yonentu Aji Kawe ji lees lay wooye, nde yaay dox, jiitu Sang bi, xàllal kow yoonam,
77ngir yégal ñoñam ag njot guy topp seen njéggalug bàkkaar.

Read Luug 1Luug 1
Compare Luug 1:31-77Luug 1:31-77